![Dương Văn Dũng](/pic/web/icon/skype.png) | Dương Văn Dũng |
![Phạm Xuân Cường](/pic/web/icon/skype.png) | Phạm Xuân Cường Developed
|
Số người đang online: 138
Số lượt truy cập: 64851521
Quảng cáo
|
|
TRƯỜNG MẦM NON MỸ THỦY TỔ CHỨC THÀNH CÔNG HỘI NGHỊ CHI BỘ NĂM HỌC 2023-2024
Thứ sáu, 29/09/2023 10:29
Được sự cho phép của Thường vụ Đảng ủy xã Mỹ Thủy, sự thống nhất của các đồng chí trong cấp ủy chi bộ, chiều ngày 21/9/2023, Chi bộ trường Mầm non Mỹ Thủy tổ chức Hội nghị chi bộ năm học 2023-2024. Chủ trì hội nghị là đồng chí Nguyễn Thị Hương, Bí thư chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường, cùng toàn thể các đồng chí đảng viên trong chi bộ.
TRƯỜNG MẦM NON SƠN THUỶ TỔ CHỨC THÀNH CÔNG KHAI GIẢNG NĂM HỌC MỚI
Thứ năm, 07/09/2023 03:55
Mùa thu, mùa khai trường, hàng triệu giáo viên, sinh viên và học sinh trên khắp đất nước lại cùng nhau bước vào một chuyến hành trình khám phá tri thức mới. Hôm nay đúng 7h30 ngày 05/9/2023 cán bộ, giáo viên, nhân viên và 340 bé ở trường MN Sơn Thủy tưng bừng chào đón năm học 2023 – 2024 với nhiều niềm vui và hứa hẹn.. Bé nào cũng xinh xắn trong bộ áo quần đồng phục màu trắng đỏ, trên tay đầy cờ, hoa và bóng bay, khuôn mặt ngây thơ toát lên niềm vui hân hoan… Cả sân trường như một vườn hoa rực rỡ khoe sắc dưới ánh nắng ban mai.
TRƯỜNG MN DƯƠNG THỦY HÂN HOAN ĐÓN CHÀO NGÀY HỘI ĐẾN TRƯỜNG CỦA BÉ
Thứ năm, 07/09/2023 03:33
Hòa chung với không khí toàn Đảng, toàn dân khắp nơi trên cả nước thi đua sôi nổi chào mừng kỷ niệm 78 năm cách mạng tháng 8, quốc khánh 2- 9 và “Ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường”, sáng ngày 05/9/2023, trường MN Dương Thủy long trọng tổ chức “Ngày hội đến trường của bé” năm học 2023- 2024.
MẦM NON TRƯỜNG THỦY CHO TRẺ 5 TUỔI THAM QUAN TRẢI NGHIỆM TẠI NHÀ LƯU NIỆM CỐ ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP VÀ NHÀ VĂN HÓA TRUYỀN THỐNG HUYỆN LỆ THỦY NĂM 2023
Thứ sáu, 28/04/2023 02:02
Tổ chức cho trẻ tham quan các danh lam thắng cảnh, di tích lịch sử tại địa phương là hoạt động bổ ích để trẻ hiểu biết về di tích lịch sử và văn hóa truyền thống của quê hương đồng thời tạo cơ hội cho trẻ tiếp xúc, trải nghiệm với thực tế, từ đó trẻ mạnh dạn, tự tin giúp trẻ phát triển kỹ năng sống. Qua đó phát triển ngôn ngữ, nhận thức, vận động, phát huy tính sáng tạo, tích cực học tập và tinh thần đoàn kết trong khi tham gia các hoạt động. Vì thế, ngày 20/4/2023, Trường Mầm non Trường Thủy đã tổ chức cho trẻ 5 tuổi đi tham quan nhà truyền thống huyện Lệ Thủy và nhà lưu niệm cố Đại tướng Võ Nguyên Giáp.
TRƯỜNG MẦM NON PHÚ THỦY TỔ CHỨC THÀNH CÔNG CHƯƠNG TRÌNH NGOẠI KHÓA TIẾNG ANH CHO TRẺ NĂM HỌC 2022-2023
Thứ tư, 26/04/2023 02:00
Xã hội ngày càng phát triển, thế giới trở nên hiện đại thì việc nâng cao tiếng Anh cho trẻ, nhất là trẻ ở lứa tuổi mầm non trở nên cần thiết và quan trọng hơn bao giờ hết. Bởi tiếng Anh là một trong những kĩ năng cần thiết để gia tăng cơ hội phát triển và hòa nhập với thế giới. Vì thế, cho trẻ học và làm quen với tiếng Anh ngay từ khi còn nhỏ không chỉ là một ý tưởng hay trong quá trình học ở trường mầm non mà còn đáp ứng được nhu cầu cấp thiết của các bậc phụ huynh.
MẦM NON TT KIẾN GIANG TỔ CHỨC CHO TRẺ 5 TUỔI THAM QUAN DI TÍCH LỊCH SỬ CỦA ĐỊA PHƯƠNG
Thứ năm, 20/04/2023 01:58
Trong không khí thi đua sôi nổi lập nhiều thành tích chào mừng kỷ niệm 48 năm ngày giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2023) và ngày Quốc tế Lao động 01/5, sáng ngày 18/4/2023, Trường Mầm non Thị trấn Kiến Giang đã phối hợp với hội cha mẹ học sinh tổ chức cho các bé lớp mẫu giáo 5 tuổi đi tham quan, trải nghiệm tại nhà lưu niệm Đại tướng Võ Nguyên Giáp và Di tích lịc sử Chùa Hoằng Phúc - huyện Lệ Thủy- tỉnh Quảng Bình.
SINH HOẠT CHUYÊN MÔN LIÊN TRƯỜNG CỤM VÙNG GIỮA TẠI TRƯỜNG MẦM NON HOA MAI
Thứ ba, 28/03/2023 03:08
Thực hiện kế hoạch chỉ đạo của cấp học mầm non Phòng GD&ĐT về hướng dẫn kế hoạch SHCM liên trường theo hướng đổi mới giáo dục lấy trẻ làm trung tâm, sáng ngày 25/3/2023 cụm Vùng giữa đã tổ chức sinh hoạt chuyên môn tại Trường Mầm non Hoa Mai với sự tham gia đông đủ của cán bộ quản lý và toàn thể giáo viên 7 trường học trong cụm. Đến dự và chỉ đạo trực tiếp buổi sinh hoạt chuyên môn có đồng chí Nguyễn Thị Thu Hiền- chuyên viên, phụ trách chuyên môn cấp học của Phòng GD&ĐT.
Xem tin theo ngày
|
|
Quảng cáo
|
|