![Dương Văn Dũng](/pic/web/icon/skype.png) | Dương Văn Dũng |
![Phạm Xuân Cường](/pic/web/icon/skype.png) | Phạm Xuân Cường Developed
|
Số người đang online: 217
Số lượt truy cập: 64851521
Quảng cáo
|
|
LIÊN ĐỘI TRƯỜNG TIỂU HỌC PHÚ THỦY TỔ CHỨC CÁC HOẠT ĐỘNG Ý NGHĨA NHÂN DỊP KỶ NIỆM 78 NĂM NGÀY THÀNH LẬP QUÂN ĐỘI NHÂN DÂN VIỆT NAM
Thứ sáu, 23/12/2022 11:12
Từ lâu khi nhắc đến Việt Nam ai ai cũng biết rằng Việt Nam là một dân tộc có lòng yêu nước nồng nàn, kiên cường, bất khuất và rất khoan dung, nhân hậu. Dân tộc ấy đã sinh ra một Quân đội anh hùng “vì nước quên thân, vì dân phục vụ”. Đội quân ấy được gọi với cái tên thân thương là “Bộ đội Cụ Hồ”, được thế giới biết đến với tên gọi Quân đội Nhân dân Việt Nam. Hòa chung không khí của cả nước chào mừng 78 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2022) các thầy cô giáo và các em học sinh trong cả nước nói chung, thầy trò trường TH Phú Thủy nói riêng đang ra sức học tập tốt, công tác tốt để góp phần xây dựng quê hương đất nước ngày càng giàu mạnh.
SINH HOẠT CHUYÊN MÔN CỤM 5: PHƯƠNG PHÁP DẠY HỌC STEM THEO ĐỊNH HƯỚNG PHÁT TRIỂN NĂNG LỰC HỌC SINH
Thứ ba, 20/12/2022 09:53
Thực hiện kế hoạch số 855/GD&ĐT-TH ngày 23/9/2021 của phòng Giáo dục và Đào tạo Lệ Thủy về hướng dẫn kế hoạch SHCM và HĐ tư vấn cấp TH năm học 2022-2023; Thực hiện kế hoạch sinh hoạt chuyên môn của cụm 5, ngày 14/12/2022 cụm 5 cấp Tiểu học đã tổ chức sinh hoạt chuyên môn cụm trường chuyên đề Phương pháp dạy học STEM theo định hướng phát triển năng lực học sinh.
SỰ HÀO HỨNG, TÍCH CỰC CỦA GIÁO VIÊN QUA HỘI THI GIÁO VIÊN DẠY GIỎI CẤP TRƯỜNG
Thứ ba, 20/12/2022 10:08
Thực hiện việc đẩy mạnh phong trào thi đua dạy tốt - học tốt, nhằm động viên, tạo cơ hội cho giáo viên rèn luyện, tự học và sáng tạo. Qua đó công nhận và tôn vinh giáo viên đạt danh hiệu giáo viên dạy giỏi, tạo điều kiện để giáo viên thể hiện kỹ năng nghề nghiệp, học tập, trao đổi kinh nghiệm về giảng dạy, tổ chức lớp học; khai thác sử dụng sáng tạo, hiệu quả phương tiện, đồ dùng dạy học. Hội thi Giáo viên dạy giỏi các cấp còn là một trong những căn cứ để đánh giá thực trạng đội ngũ, từ đó xây dựng kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng nhằm nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cho giáo viên, đáp ứng yêu cầu đổi mới giáo dục và triển khai thực hiện thành công Chương trình giáo dục phổ thông 2018.
GIÁO DỤC STEM – PHÁT HUY NĂNG LỰC SÁNG TẠO, TƯ DUY CỦA HỌC SINH
Thứ năm, 15/12/2022 09:19
Kế hoạch số 526/KH – BGD ĐT ngày 17 tháng 5 năm 2022 của Bộ Giáo dục và Đào tạo về việc Triển khai thực hiện giáo dục Stem cấp Tiểu học đã ghi rõ ở phần mục đích như sau: 1. Nâng cao nhận thức cho cán bộ quản lý, giáo viên về vị trí, vai trò và ý nghĩa của Giáo dục Stem cấp Tiểu học; 2.Tăng cường giáo dục áp dụng Stem trong giáo dục Tiểu học nhằm góp phần thực hiện mục tiêu của Chương trình giáo dục phổ thông 2018; 3. Nâng cao năng lực cho cán bộ quản lý, giáo viên về việc tổ chức quản lý, xây dựng và thực hiện nội dung, phương pháp và các hình thức tổ chức thực hiện giáo dục Stem thực hiện Chương trình giáo dục phổ thông 2018 cấp Tiểu học.
SINH HOẠT CHUYÊN MÔN CỤM 2 - THÁNG 11 DIỄN RA THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP
Thứ sáu, 09/12/2022 09:44
Sinh hoạt chuyên môn theo cụm trường là một hoạt động thiết thực góp phần đẩy mạnh phong trào dạy tốt - học tốt, thực hiện xây dựng và tổ chức kế hoạch và tổ chức dạy học nhằm phát triển phẩm chất năng lực học sinh đáp ứng yêu cầu đổi mới CTGDPT 2018, xây dựng trường học thân thiện, học sinh tích cực. Đồng thời việc thực hiện sinh hoạt chuyên môn theo cụm trường sẽ tạo điều kiện cho giáo viên được trao đổi, học hỏi kinh nghiệm, phát huy tính sáng tạo, nâng cao năng lực chuyên môn- nghiệp vụ cho đội ngũ giáo viên tiểu học cũng như nâng cao chất lượng sinh hoạt chuyên môn ở các trường Tiểu học trong cụm.
CỤM CHUYÊN MÔN 3 TỔ CHỨC THÀNH CÔNG CHUYÊN ĐỀ “PHƯƠNG PHÁP GIÁO DỤC STEM- GIỚI THIỆU MÔ HÌNH THƯ VIỆN CHUYỂN ĐỔI SỐ”
Thứ năm, 01/12/2022 07:57
Giáo dục STEM là mô hình giáo dục dựa trên cách tiếp cận liên môn, giúp học sinh áp dụng các kiến thức Khoa học, Công nghệ, Kĩ thuật và Toán học vào giải quyết một số vấn đề thực tiễn trong bối cảnh cụ thể. Việc áp dụng giáo dục STEM đối với Tiểu học là rất cần thiết, không chỉ góp phần phát triển năng lực, phẩm chất của trẻ mà còn là cơ hội để trẻ có thể thoải mái phát triển và khám phá bản thân. Sự tích hợp của các môn học cùng với việc được thực hành thực tế sẽ tạo ra cảm hứng học tập trong mỗi tiết học cho trẻ, khơi nguồn đam mê học tập, giúp trẻ giảm bớt đi những áp lực khi phải làm quen với môi trường học tập mới.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 AN THỦY TỔ CHỨC KỈ NIỆM 40 NĂM NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM (20/11/1982 - 20/11/2022)
Thứ ba, 22/11/2022 08:10
Thế là tháng 11 lại về, khắp nơi trên mọi miền của Tổ quốc lại hân hoan chào đón ngày nhà giáo Việt Nam 20/11. Alexander the Great đã từng nói: “Tôi mang ơn cha mẹ cho tôi sự sống, nhưng tri ân thầy tôi đã dạy tôi một lẽ sống đẹp”. Quả đúng như vậy, trong cuộc đời của mỗi con người, cha mẹ cho chúng ta hình hài, dáng đứng, cho ta dòng sữa mát lành và nuôi ta lớn khôn. Khi chúng ta được cắp sách đến trường, nơi ấy chúng ta được thầy cô - người cha, người mẹ hiền thứ hai chào đón. Thầy cô đã dạy dỗ và nuôi dưỡng bao tâm hồn, chắp cánh cho bao ước mơ, khát vọng của chúng ta trở thành hiện thực.
TỔ CHỨC THÀNH CÔNG SINH HOẠT CHUYÊN MÔN CỤM 4 TẠI TRƯỜNG TIỂU HỌC THÁI THỦY
Thứ tư, 09/11/2022 02:34
Thực hiện hướng dẫn số 858/GD&ĐT- TH ngày 23/9/2022 của phòng giáo dục và Đào tạo Lệ Thủy về hướng dẫn thực hiện nhiệm vụ cấp Tiểu học năm học 2022- 2023; Hướng dẫn số 855/GD-TH ngày 23/9/2022 về việc hướng dẫn kế hoạch SHCM và HĐ tư vấn cấp TH năm học 2022-2023; Thực hiện kế hoạch SHCM cụm 4 năm học 2022- 2023.
Xem tin theo ngày
|
|
Quảng cáo
|
|